Trang chủTrung tâm kỹ thuậtBảo dưỡng máy nén khí Hanshin dòng GRH3GS (30A, 50A, 100A)
Hướng dẫn sửa lỗi
Bảo dưỡng máy nén khí Hanshin dòng GRH3GS (30A, 50A, 100A)
8/6/20204282 lượt xem
1. Thay thế lọc gió và vệ sinh bầu lọc gió -  3000 giờ chạy máy bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
bảo dưỡng máy nén khí Hanshin, bảo dưỡng máy nén khí Hanshin grh3gs
bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
Các bước vệ sinh lọc gió bảo dưỡng máy nén khí Hanshin:
 1. Mở cửa phía trước vỏ máy
 2. Mở bầu lọc và  tháo lọc gió ra
2. Thay dầu máy nén khí - 3000 giờ chạy máy bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
sửa chữa, bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
Các bước thay dầu bảo dưỡng máy nén khí Hanshin:
Mở cửa phía trước vỏ máy.
② Mở van xả đặt tại đáy của bình dầu, xả hết dầu và sau đó đóng chặt nó lại.
③ Mở ốc chỗ đổ dầu bôi trơn nằm trên bình dầu và đổ thêm dầu.
④ Nếu dầu được thêm vận hành, dừng máy kiểm tra lưu lượng và thêm vào.
 Lưu ý:  Lượng dầu tiêu chuẩn trong bình dầu là : 25 ℓ
3. Thay lọc dầu  / 3000hr bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
Các bước thay lọc dầu bảo dưỡng máy nén khí Hanshin:
1. Mở cánh cửa bên trái của máy.
 2. Tháo lọc dầu bằng cách sử dụng cờ lê hoặc những dụng cụ chuyên dụng khác.
4. Thay tách dầu / 3000hr khi bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
Các bước thay tách dầu bảo dưỡng máy nén khí Hanshin:
① Mở cửa trước của máy
 ② Tháo bu lông M8
 ③ Mở cửa nằm trên mặt trên của máy, trên đỉnh tách dầu để tạo không gian thay thế tách dầu.
 ④ Mở bầu tách
 ⑤Thay lõi tách dầu.
5. Vệ sinh dàn làm mát - Bảo dưỡng máy nén khí Hanshin
Các bước vệ sinh dàn làm mát bảo dưỡng máy nén khí Hanshin:
 1. Mở cửa trái và phải của vỏ
 2. Dùng khí nén để vệ sinh dàn làm mát.
Chú ý : Trước khi tiến hành bảo dưỡng máy nén khí Hanshin phải đảm bảo an toàn như áp suất trong hệ thống máy phải bằng 0 bar, ngắt nguồn điện, và các chế độ bảo hộ an toàn khác.